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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 

 

 

   

 

HOTUBA YA MHE. MKUU WA MKOA WA DAR ES SALAAM 

KATIKA UFUNGUZI WA MKUTANO WA WADAU KUTOA MAONI 

YA NAULI ZA MABASI 

 

Tarehe: 13 Aprili 2022 

Mahala: Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Julius Nyerere 

Dar es Salaam 

 
 

Ndugu Mkurugenzi Mkuu wa LATRA, Gilliard Ngewe 

 

Ndugu Wakuu na wawakilishi wa taasisi mbalimbali za 

Serikali 

 

Ndugu wasafirishaji, Chama cha Wamiliki wa mabasi 

(TABOA), TATOA na DACOBOA 

 

Ndugu Kaimu Katibu Mtendaji wa Baraza la Ushauri la  

 

Huduma za Usafiri Ardhini, 

 

Chama cha Kutetea Abiria, 

 

Ndugu wadau mbalimbali mliojumuika hapa 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 
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Ndugu wanahabari, 

 

Wageni waalika mabibi na mabwana 

 

Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

Rehema kwa kuendelea kutupa uhai na kuibariki Serikali 

yetu, chini ya uongozi mahiri wa Mheshimiwa Samia Suluhu 

Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Pia nashukuru kwa heshima niliyopewa na LATRA ya kuwa 

mgeni Rasmi katika ufunguzi wa mkutano huu wa wadau 

unaolenga kupokea maoni kuhusu nauli za mabasi nchini. 

 

Ndugu wageni waalikwa,  

Nafahamu kuwa moja kati ya misingi ya utawala bora ni 

ushirikishwaji, nasi kama wadau kwa upande wa Serikali 

tunafurahi kushuhudia wadau wakishiriki kikamilifu na 

kwa idadi kubwa kiasi hiki kutoa maoni yao kabla ya 

maamuzi kufanyika. 

 

Aidha, nakubaliana na kauli ya Mkurugenzi Mkuu wa 

LATRA kuwa huduma ya usafiri ni huduma ya lazima katika 

jamii. Hivyo napenda kutoa wito kwetu wadau tuwe 
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mabalozi wa dhati, katika kujadili kwa hoja zenye mashiko 

bila jazba. 

Ndugu wageni waalikwa, 

Kwa kuwa jukumu hili tunalofanya leo, la kujadili na kutoa 

maoni juu ya nauli za mabasi nchini, ni kwa mujibu wa 

Sheria, nawasihi kila mmoja wetu, kwa kuzingatia 

umuhimu wa kazi hii atimize wajibu wake kwa umahiri na 

utulivu wa hali ya juu. 

Pia, nimefurahi kusikia Mkurugenzi Mkuu wa LATRA 

amesema kuwa wadau ambao hawakuweza kufika hapa 

wanaweza kuendelea kuwasilisha maoni yao kwa maandishi 

hadi tarehe 27 mwezi Aprili mwaka huu. 

Natoa rai kwa wadau mbalimbali kuitumia vizuri nafasi hii, 

ili kuwawezesha wataalamu wetu wafanye kazi yao kwa 

ufanisi wa hali ya juu. 

 

Ndugu wageni waalikwa,  

Napenda kutumia fursa hii kuwakumbusha watanzania 

mnaonisikia hapa na popote mlipo kupitia vyombo vya 

habari kuwa tushiriki kikamilifu katika kuwezesha anwani 

za makazi na kuhesabiwa wakati wa Sensa ya watu na 

makazi inayotarajiwa kufanyika mwezi Agosti Mwaka 

huu. Tumeshuhudia elimu ikitolewa kwa njia mbalimbali, 

nasi wananchi tunalo jukumu la kuipokea elimu hiyo na 

kuifanyia kazi kwa maslahi mapana ya taifa letu. 

 

Ndugu wageni waalikwa,  
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Kwa kuwa mkutano huu ni wa kwenu kujadili na kutoa 

maoni, mimi kazi yangu ni kufungua mkutano huu. Hivyo, 

sitokuwa na mengi zaidi ya kusema.  

Kwa hayo machache, napenda kutamka rasmi kuwa 

mkutano wa wadau kutoa maoni ya nauli za mabasi 

umefunguliwa rasmi. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

Amos Makala 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam 

13 Aprili, 2022 


